Xuân Phương-Nơi giao lưu kết bạn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Xuân Phương-Nơi giao lưu kết bạn

Xuân Phương....Nơi giao lưu gặp gỡ

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

khi con gái ở...dơ=> con gái chú ý nhờ

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin

khi con gái ở...dơ=> con gái chú ý nhờ Empty
Bài gửiTiêu đề: khi con gái ở...dơ=> con gái chú ý nhờ   khi con gái ở...dơ=> con gái chú ý nhờ I_icon_minitimeSat Jul 25, 2009 3:52 pm

Bình thường, teengirls nào chả thích một căn phòng xinh xắn, gọn gàng, với ti tỉ món đồ trang trí xinh xắn.

Thế nhưng, vẫn có những cô bạn “kết thân” với những căn phòng bừa bộn, siêu lộn xộn và độ bẩn thì miễn phải bàn.
Nhìn em vậy chứ không phải vậy!
Trong lớp cũng như những cuộc đi chơi tụ tập bên ngoài, bao giờ T.Hà cũng nhận được sự yêu mến của mọi người bởi cô bạn vừa xinh xắn, vừa nói chuyện dịu dàng và style ăn mặc thì miễn phải bàn, cực kute và độc đáo..Thế nhưng, bên ngoài cái vẻ “sáng choang” ấy, chỉ có vài người bạn thân của Hà mới biết cô bạn này cực kì cẩu thả, bừa bộn và trình ăn ở thuộc hàng...siêu bẩn.
Lần đầu tiên lên phòng riêng của Hà chơi, Tuấn, bạn thân của Hà đã phải...bịt mũi vì một mùi chua chua khó chịu trong phòng. Tìm quanh, thì ra đó là hai tô mì gói ăn dở cô bạn tiện tay...đẩy vô gầm giường rồi...quên luôn trong đó. Mặc dù đã được Hà “cảnh báo” trước “phòng mình bừa bộn lắm” nhưng những người bạn của Hà vẫn...choáng toàn tập trước căn phòng trên mức bẩn của cô bạn. Để có được chỗ ngồi, bạn Hà đã phải huy động toàn bộ “nguồn nhân lực” để dọn dẹp đống chiến trường bao gồm chăn màn, gối, sách vở, bánh kẹo ăn dở, báo chí linh tinh và đống quần áo dơ bèo nhèo trên giường. Cửa tủ quần áo mở toang, đồ đạc tràn luôn xuống sàn, kể cả mấy vỏ bao Kotex. Không dừng lại ở đó, vừa bước chân vào WC riêng bên phòng Hà, đống “chip xinh, chip cá tính” treo lủng lẳng nơi cửa đã kịp “xáp lá cà” vào mặt Tuấn, khiến anh chàng đỏ mặt quay ra không kịp.
Sau lần đó, cái nhìn của nhóm bạn Hà về một cô bạn xinh xắn, dễ thương đã có phần thay đổi. Tuấn kết luận một câu để đời, được lấy ra làm...slogan cuả cả nhóm: “Đừng bao giờ dựa vào vẻ bên ngoài để nhận xét một cô gái, tốt nhất nên làm việc đó sau khi...xem phòng cô ta”
Đừng tưởng chỉ con trai mới biết...ở dơ!
Giờ kiểm tra Hóa đòi hỏi phải tập trung cao độ mới có thể giải được bài tính siêu lằng nhằng thầy cho. Thế nhưng T.An (lớp 10 THPT Thái Phiên, Quảng Nam) không thể nào chăm chú vào bài làm cho nổi bởi cái mùi đặc trưng của quần áo lâu ngày không giặt cứ lẩn quẩn bên mũi. Chịu hết nổi, đến giờ giải lao, mặc dù rất ngại nhưng An đành phải nói chuyện với Thư, cô bạn ngồi bên cạnh mình về vấn đề cực tế nhị: giữ vệ sinh cơ thể.
Mặc dù đã là nữ sinh lớp mười nhưng cô bạn ngồi cùng bàn của An vẫn còn giữ nguyên thói quen ỷ lại: mẹ giặt hộ tất tật quần áo, nhắc nhở tắm gội hằng ngày. Thế nên mới có chuyện mẹ đi công tác nửa tháng đồng nghĩa với việc quần áo bẩn của Thư cứ chất lại thành đống. Mùa mưa, quần áo cựa tí là bị ướt. Chính vì thế chỉ chưa đầy một tuần tủ quần áo của Thư đã được trưng dụng hết. Hết đồ sạch rồi, thay vì đi giặt quần áo thì cô bạn chọn cách...xoay vòng lại đống đồ bẩn. Và người chịu trận đầu tiên không ai khác chính là người ngồi cùng bàn với Thư. Thêm lý do “trời mưa lạnh ngại tắm”, và lại mẹ đi rồi chả có ai nhắc nhở hằng ngày nên cô bạn cứ vô tư...kiêng tắm một thời gian.
Lý giải nào cho những cô nàng...ở dơ?
Khi được bạn bè góp ý về cách vệ sinh phòng ốc của mình, Hà chỉ phủi tay: “Kệ, tớ quen thế từ bé rồi, vả lại tớ bận rộn suốt, thời gian đâu ra mà dọn. Có gì để cuối tuần mẹ lên dọn giùm luôn thể”. Bạn Hà chỉ biết lè lưỡi lắc đầu.
Thư thì có khá hơn, khi được bạn nhắc nhở, mặt cô bạn từ từ đỏ lên như gấc chín. Là con một, quen được mẹ chiều chuộng từ nhỏ nên bất cứ công việc gì Thư cũng chả phải *ng tay vào. Lâu dần thành thói quen, ỷ lại, việc gì cũng chờ vào mẹ. Sau lần đó, cô bạn bắt đầu tập tành giặt quần áo và dọn dẹp nhà cửa.
Tạm kết:
Nết ăn, nết ở phản ánh tính cách của một con người. Một căn phòng sạch sẽ, gọn gàng, một bộ quần áo thơm tho...cũng sẽ tạo cho bạn cảm hứng để học tốt và tạo ấn tượng đẹp nơi người khác. Tôn trọng bản thân mình cũng là một cách bạn thể hiện sự tôn trọng những người xung quanh. Đừng vì những điều tưởng chừng nhỏ nhặt ấy mà tự mình làm mất điểm của mình trong mắt mọi người con gái nhé!

( Theo Mực Tím )

Trích từ: www.hoangcungteen.com
****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************
:P :P :P :P
https://xuanphuong.forum-viet.net

khi con gái ở...dơ=> con gái chú ý nhờ
Trang 1 trong tổng số 1 trang